QUY ĐỊNH SỬ DỤNG TÊN MIỀN TẠI YAVIET

Quy định về việc thông báo sử dụng tên miền quốc tế

I. Luật công nghệ Thông tin của Quốc hội nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam số 67/2006/QH11 ngày 29 tháng 6 năm 2006

Điều 23. Thiết lập trang thông tin điện tử

 

1. Tổ chức, cá nhân có quyền thiết lập trang thông tin điện tử theo quy định của pháp luật và chịu trách nhiệm quản lý nội dung và hoạt động trang thông tin điện tử của mình.

2. Tổ chức, cá nhân sử dụng tên miền quốc gia Việt Nam “.vn” khi thiết lập trang thông tin điện tử không cần thông báo với Bộ Bưu chính, Viễn thông. Tổ chức, cá nhân khi thiết lập trang thông tin điện tử không sử dụng tên miền quốc gia Việt Nam “.vn” phải thông báo trên môi trường mạng tại địa chỉ: https://thongbaotenmien.vn với Bộ Bưu chính, Viễn thông những thông tin sau đây:

a) Tên tổ chức ghi trong quyết định thành lập, giấy phép hoạt động, giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc giấy phép mở văn phòng đại diện; tên cá nhân;

b) Số, ngày cấp, nơi cấp chứng minh thư nhân dân hoặc số, ngày cấp, nơi cấp hộ chiếu của cá nhân;

c) Địa chỉ trụ sở chính của tổ chức hoặc nơi thường trú của cá nhân;

d) Số điện thoại, số fax, địa chỉ thư điện tử;

đ) Các tên miền đã đăng ký.

3. Tổ chức, cá nhân phải chịu trách nhiệm trước pháp luật về tính chính xác của các thông tin quy định tại khoản 2 Điều này, khi thay đổi thông tin thì phải thông báo về sự thay đổi đó.

Địa chỉ của đơn vị thu thập và quản lý thông tin cá nhân:

Công Ty TNHH Công Nghệ Số YAVIET (yaviet.com)

+ Địa chỉ: 153/4b Đường Linh Đông – P.Linh Đông – Q.Thủ Đức – TP.HCM

+ Email: hotro@khowebvietnam.com

+ Hotline: 093.567.4333

+ Giấy chứng nhận ĐKKD: 0315004424

+ Nới cấp: Sở KH & ĐT TP.HCM cấp lần đầu ngày 20/04/2018